Hướng dẫn kinh nghiệm lựa sắm đồng hồ đem tay nam hài lòng nhất – Phần 1

Đôi khi khoảng cách giữa thích và phù hợp là một khoảng cách khá xa, nếu thích thì tôi thích nhiều lắm, mà toàn là những chiếc đồng hồ xa xỉ như Omega hay Rolex thôi. Nhưng ngân sách của tôi với bạn thì có hạn thì mình cũng nên biết cách chọn những chiếc đồng hồ phù hợp với túi tiền của mình mà lại đẹp nữa là tốt rồi.
Bí quyết chọn mua đồng hồ đeo tay nam hay nhất:mazda bình phước

1. Mục đích bạn chuốc cùng hồ là chi ?
Tùy vào nơi bạn tới , người bạn gặp hay chỉ đơn giản là thể hiện thời cá tính của bạn mà nên lựa một chiếc với hồ nam cho phù hợp.
đồng hồ omega chính hãng

+ Nếu bạn là người hay phải gặp gỡ đối tác, luôn tươi tỉnh lên mình những cỗ vest bóng bẩy hoặc những chiếc áo sơ mi phẳng lì thì một chiếc đồng hồ mặt tròn đơn giản nhưng cổ điển kết hợp đồng vấy sắt nam tính là một sự tuyển lựa hoàn hảo cho chốc gặp gỡ. Nó sẽ chứng thông tõ bạn là người mạnh mẽ, quyết đoán và tươi tỉnh dặn. Nếu bạn hơi đứng tuổi một tí tị thì có thể lựa màu vàng. Những bạn trẻ thì có thể chọn màu trắng hoặc đờ mi phai cùng đồng dính dáng da thời trang, trẻ trung. trông coi khá sang trọng và lịch lãm.
+ Nếu bạn là người yêu thích thể thao, năng động, dùng cho đi chơi hay gặp gỡ bạn bè thì những chiếc đồng hồ hầm hố dây da, hoặc dây cao su với mặt nhiều chi tiết là sự chọn lựa không tồi. Những chiếc đồng hồ này không chỉ có khả năng chịu va đập và chống nước rất tốt mà còn rất hữu dụng với nhiều tính năng hỗ trợ như chức năng bấm giờ thể thao, phát sáng trong đêm… tha hồ thể hiện cá tính riêng của mình, là một phụ kiện không thể thiếu đối với các bạn trẻ thời nay.
+ Nếu bạn là mẫu người đơn giản, lịch sự mua cùng hồ chỉ đơn giản là đặt xem giờ, giúp thuận tiện lát phắt lối thì Anh chị em nhiều thể tầng đến danh thiếp mẫu với hồ dây đa hoặc dây sắt mặt đơn giản như cạc dòng Tissot hoặc Longines hay thậm chí là những con Casio MTP mới ra – nhìn nhận cũng rất lịch sự. giá tiền cũng khá hợp lý.
2. Bạn lắm thể giống ra chiều bao nhiêu tiền cho một chiếc với hồ?
kẹp hồi lùng cách giữa thích và phù hợp là một quãng cách khá xa, nếu thích thì tôi thích lắm lắm , mà toàn là những chiếc đồng hồ xa xỉ như Omega hay Rolex thôi. Nhưng ngân sách của tôi với bạn thì giàu hạn thì mình cũng nên biết cách lựa những chiếc đồng hồ phù hợp cùng túi tiền của mình mà lại xinh nữa là tốt rồi. Ở đây tôi chả đề pa cập tới những chiếc đồng hồ lắm giá vài trăm triệu nhé, bởi nếu giàu thể sắm những chiếc đồng hồ lên tới vài trăm triệu thì hụi thích chuốc cái hệt chả được , mà chỉ đề pa cập tới những chiếc cùng hồ từ 20 triệu đổ xuống. Tôi sẽ cứt loại theo kiêng mức giá như cụ thể để mọi người tiện theo dõi và tiến công giá nhé.đồng hồ tissot 1853

+ 3-6 triệu: với ngân sách như này, Anh chị em nhiều thể chọn danh thiếp mẫu đồng hồ khá đẹp và chất lượng rồi. các thương hiệu giàu thể kể tới như: Seiko(International models), Citizen, Orient – Nếu cạc muốn những chiếc đồng hồ lịch sự và báng dặn một tí ti , hoặc Casio Edifice, Swatch, Wenger, Luminox – đồng những mẫu trẻ trung hơn nhưng cũng đừng bại liệt phần lịch sự.
+> 6 triệu: Đây là phân khúc mà người nhởi thực sự giàu hứng thú đồng với hồ rồi. Ở đây thì Cả nhà nhiều vô vàn những tuyển lựa khác nhau. Tôi có kể tóm tắt như:
- Japanese made: Seiko (JDM models), Citizen Signature line, Orient Star line, Casio Oceanus line
- Swiss made: (nhiều có !) Tissot, Lognines, VictorInox, Bremont, Alpina, Fortis, Steinhart, Mido, Rado, Edox, Epos, Oris, Frederique Constant, Marvin, Prometheus, Raven, Itanoy, Chr.Ward, Xetum, Raymond Weil…
- German made: Laco, Stowa, Junghans…