Chỉ hai giây thôi, hai giây suy nghĩ sai trái nên tôi đã mất em mãi mãi. Tại sao trước những gì thám tử tư ở tại tphcm sài gòn cung cấp cho em, tôi biết đó là sự thật tại sao tôi không xin lỗi em, không nói được câu xin lỗi em. Thay vì tôi cố gân cổ lên cãi lại thì lời xin lỗi đã xoá hết tất cả mọi chuyện.

Không biết khi ấy tôi có yêu vợ mình không. Nếu yêu em thì tôi đã không nhẫn tâm như vậy, nói những lời cay đắng để em hận tôi đến hết cuộc đời này. Chưa cho em hạnh phúc đủ đầy như gia đình người ta, chưa mang đến cho em sự bình yên thật sự tôi đã làm em khổ đau như vậy...Nhìn những giọt nước mắt cuối cùng của vợ rơi mà lòng tôi lại dửng dưng. Không biết khi ấy lòng tôi suy nghĩ gì.

Mất em mới thấy những lỗi lầm mình quá lớn, thật sự mất đi em trong cuộc sống này khiến tôi mất đi tất cả. Những yêu thương khi xưa không biết trân trọng lấy, mất đi rồi cố làm để níu kéo được những gì. Nếu là tôi tôi có chấp nhận được không. Chỉ biết vui cho bản thân, không bao giờ nghĩ đến vợ con đã vì mình mà chịu đựng những khổ cực trong cuộc sống này. Không yêu thương em mà giờ lại thấy nhói đau.

Anh biết giờ này em rất hận anh, anh không biết nên làm gì để em quên đi những đau khổ ấy, anh làm gì để em có thể cho anh cơ hội để được bên em. Hãy cho anh chút thời gian em nhé, anh biết mình không còn quyền để yêu cầu em những gì, nhưng anh chỉ mong em cho anh cơ hội. Cơ hội cuối cùng em nhé.