Cuộc sống vốn không như những gì chúng ta nghĩ và cũng không như những gì chúng ta ước mơ. Sống sao cho hết những tháng ngày u tối nhất...Có lẽ với em không có được hạnh phúc từ anh và từ cuộc sống hôn nhân này.

Đôi khi đôi chân em muốn gục ngã và không thể đứng lên được, em muốn khóc thét lên về tất cả mọi chuyện anh cho em trong cuộc sống này. Càng sống, càng bên nhau thì những khổ đau càng lấn át. Anh thật qúa ích kỉ với chính em trong cuộc sống này. Nếu không có dịch vụ thám tử tư theo dõi ngoại tình thì anh vẫn mãi mãi dối em và không thể nào em hay biết được những chuyện anh đã làm sau lưng em như ngày hôm nay.

Đau khổ, chán trường và không muốn nối tiếp cuộc sống hôn nhân này bên cạnh anh thêm giây phút nào nữa hết. anh biết không trái tim ai cũng biết đau và cũng đau khi bị phản bội. Vết thương lòng thật khó để lành sau tất cả mọi chuyện đã xảy ra...Với anh có lẽ là yêu thương là hạnh phúc nhưng với em cuộc sống này không còn ý nghĩa gì sau những phản bội anh cho em.

Số phận mỗi người mỗi khác và không ai giống ai, người ta luôn được yêu thương chìu chuộng còn tôi thì sao trong cuộc sống này đây anh?

Có lẽ em không đủ bản lĩnh để nhận lấy những yêu thương từ anh trong cuộc sống này. Thương yêu giờ này đã quá xa xỉ với chúng ta. Bước thêm một bước hay lùi đi một bước...Có lẽ em sẽ lùi về sau và lẳng lặng rời xa anh trong cuộc sống này.